Chào mừng bạn đến diễn đàn Mô hình giấy Kit168!

Để tham gia cộng đồng với bọn mình, bạn vui lòng đăng ký trở thành thành viên để giao lưu nhé. Xin cảm ơn bạn rất nhiều ạ!

Đăng ký ngay!

Cơ bản Nâng cao Các gợi ý Setup chỗ ngồi làm mô hình theo không gian

Lượt like
3

Danh tiếng:

Để làm ra một mô hình đẹp, ngoài việc cần chuẩn bị những dụng cụ cần thiết, bạn cần chuẩn bị cho mình một chỗ ngồi thích hợp để việc làm mô hình trở nên thoải mái. Sau đây là những gợi ý setup chỗ ngồi của mình.

1. Với những bạn có không gian rộng.

Sẽ thật tuyệt vời với những bạn đang sở hữu cho mình một khu vực trống trong nhà hoặc trong phòng. Bạn sẽ có rất nhiều sự lựa chọn cho các thiết kế bàn làm mô hình theo sở thích của riêng mình.

a. Bàn học (desk): Một chiếc bàn học với nhiều ngăn và được trang bị thêm một chiếc kệ nhỏ tích hợp phía trên sẽ là một sự lựa chọn tuyệt vời. Bạn có thể trưng ngay mô hình lên chiếc kệ đó sau khi hoàn thành. Nếu bạn có kinh tế, hãy trang bị một chiếc bàn có thiết kế hiện đại với chân bàn được làm bằng khung kim loại sẽ giúp cho chỗ ngồi trở nên thoáng mát hơn.

b. Ghế tựa: Không cần một chiếc ghế tựa quá cao cấp, loại thường dùng trong bàn ăn là đủ. Vì đa phần bạn sẽ cắm mặt xuống mặt bàn nên dùng nó để tựa lưng trong lúc nghỉ giải lao là ổn.

c. Đèn bàn: Một chiếc đèn bàn với thiết kế xinh xẻo sẽ giữ bạn ở lại.

d. Quạt hơi nước: Một chiếc quạt với hơi gió nhẹ nhưng mát lạnh sẽ không làm kit của bạn bay tứ lung tung.

e. Tìm một vị trí gần ổ điện hoặc trang bị một ổ cắm điện di động: Bạn cần điện để vận hành đèn, quạt và máy tính để xem hướng dẫn nếu bạn không có hướng dẫn bằng giấy.

2. Với những bạn có không gian không quá rộng.

May mắn thay tôi thuộc trường hợp này nên hiểu khá rõ cách setup.

a. Bàn học kiểu nhật: có thể gấp gọn khi không dùng, khi dùng chỉ cần bung ra và ngồi bệt dưới sàn để làm thui.

b. Ghế ngồi bệt: Không nhất thiết phải có nhưng nếu có thì tuyệt vời. Bạn có thể dùng gối ngồi thay cho ghế cũng được.

c. Đèn học chạy pin: Không cần phải có ổ điện, bạn chỉ cần mang đèn khi sạc mỗi khi không dùng đến.

d. Một chiếc laptop hoặc máy tính bảng nhỏ nhỏ: Miễn sao chúng vừa với chiếc bàn của bạn.

3. Với những bạn có không gian hẹp.

Bạn cả ngày sinh hoạt trên giường vì đó là nơi duy nhất để bạn ngồi và nằm thì mục này dành cho bạn. Không có vật dụng cụ thể, mình sẽ chỉ ra những sự tận dụng không gian.

a. Hai chiếc ghế đẩu xếp được: Một cái để kê làm mô hình, một cái sẽ dùng để kê laptop hoặc đèn bàn.

b. Đèn đội đầu: Cần chi một chiếc đèn chiếm chỗ khi ta có ngay một chiếc đèn có thể gắn trên đầu.

c. Hộp cứng: Một chiếc hộp cứng cáp sẽ dùng như một vật để kê và để đựng kit hoặc dụng cụ.

Trên đây là những gợi ý của mình, mong rằng nó sẽ có ích cho các bạn.

Back
Bên trên